Breaking News
Home / Informations / ਕਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਨੇ ਮਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਡੈਡੀ ਨੂੰ ਬਣਾ ਕੇ ਭੇਜੀ ਅਜਿਹੀ ਵੀਡੀਓ ਕਿ ਦੇਖ ਕੇ ਕੰਬ ਉਠੀ ਸਭਦੀ ਰੂਹ

ਕਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਨੇ ਮਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਡੈਡੀ ਨੂੰ ਬਣਾ ਕੇ ਭੇਜੀ ਅਜਿਹੀ ਵੀਡੀਓ ਕਿ ਦੇਖ ਕੇ ਕੰਬ ਉਠੀ ਸਭਦੀ ਰੂਹ

ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਡੇ ਪੇਜ਼ ਤੇ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਸਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮਜ ਆ ਗਈ ਹੋਣੀ ਹੈ.. ਅਸੀ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਲ ਤੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਅਵਦਾ ਕੀਮਤੀ ਸਮਾਂ ਕੱਢ ਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ਼ ਦੀ ਖਬਰ ਪੜਨ ਲਈ ਆਏ… ਅਸੀਂ ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ਼ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਜੀ ਜੇ ਸਾਡੀ ਦਿੱਤੀ ਖਬਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ੇਅਰ ਜਰੂਰ ਕਰੋ ਜੀ ਤਾਜ਼ਾ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ਼ follow ਜਰੂਰ ਕਰੋ ਜੀ

ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਤੋਂ ਇਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦੁਖਦਾਈ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਇਕ 34 ਸਾਲਾ ਮਰੀਜ਼ ਨੇ ਮਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਫੋਨ ਤੇ ਮੈਸੇਜ ਕੀਤਾ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਚੈਸਟ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਰਵੀ ਕੁਮਾਰ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਰਵੀ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਸੁਣਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ‘ਡੈਡੀ, ਮੈਂ ਸਾਹ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ। ਵਾਰ ਵਾਰ ਕਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੇਰਾ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ। ਮੈਨੂੰ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਆਕਸੀਜਨ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ। ਪਾਪਾ ਹੁਣ ਮੈਂ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਤਕਲੀਫ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਇੰਜ ਲੱਗਤਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਮੇਰੀ ਧੜਕਣ ਰੁਕ ਰਹੀ ਹੈ..ਬਾਏ ਬਾਏ ਪਾਪਾ..

ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਸਟਾਫ ਨੇ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਆ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੀ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਰੁਕ ਗਈ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਤਸ਼ੱਦਦ ਸਹਿਆ..

ਰਵੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਵੈਂਕਟੇਸ਼ ਨੇ ਇੱਕ ਸੈਲਫੀ ਵੀਡੀਓ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਖਾਮੀਆਂ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੇਰੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ 100-101 ਡਿਗਰੀ ਦਾ ਬੁਖਾਰ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੂੰ 23 ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਲੱਛਣ ਹਨ। ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਨਹੀਂ ਵੇਖ ਸਕਦੇ।

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਸਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੈਂ ਕਿਹਾ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹੋ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਲੱਛਣ ਹਨ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਉਸਨੇ 10-12 ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਧੱਕੇ ਖਾਦੇ, ਫਿਰ 24 ਨੂੰ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿਚ ਵਿਜੇ ਡਾਓਗ੍ਰੋਸਿਸ ਗਿਆ। ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਕਈ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਕੱਟੇ ਗਏ ਫਿਰ ਉਸਨੂੰ ਚੇਸਟ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ।ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਉਥੇ ਕੀ ਹੋਇਆ।

ਆਕਸੀਜਨ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਹਟਾਇਆ। ਉਹ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਜਾਂ ਮਾਰਨ ਲਈ ਆਕਸੀਜਨ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਆਈ ਸੀ। ਮੇਰੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਸੈਲਫੀ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਮੇਰਾ ਦਿਲ ਕੰਬ ਉੱਠਿਆ … ਉਹ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ ਡੈਡੀ ਮੇਰਾ ਆਕਸੀਜਨ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਡੈਡੀ। ਮੈਂ ਸਾਹ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦਾ’

ਇਸ ਇਲਜ਼ਾਮ ‘ਤੇ ਚੇਸਟ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਮਹਿਬੂਬ ਖਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ,’ ਰਵੀ ਕੁਮਾਰ ਨਾਮ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ 24 ਨੂੰ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। 26 ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੂੰ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਸਿਹਤ ਬਹੁਤ ਖਰਾਬ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਹਰ ਤਰਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ।

ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ- ‘ਅਸੀਂ ਆਕਸੀਜਨ ਜਾਂ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਨਹੀਂ ਹਟਾਇਆ। ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਰਵੀ ਕੁਮਾਰ ਫੇਫੜਿਆਂ ਅਤੇ ਦਿਲ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਸਸਕਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਆਈ।

 

About aajtak

Check Also

Ravi Singh Khalsa Aid ਨੇ ਰੱਖੀ UK ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਲਈ ਵੱਖਰੇ ਮੁਲਕ ਦੀ ਮੰਗ-ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

ਵੀਡੀਓ ਥੱਲੇ ਜਾ ਕਿ ਦੇਖੋਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਡੇ ਪੇਜ਼ ਤੇ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਸਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *